Chuyển đến nội dung chính
Giám sát & điều khiển

Giải pháp giám sát trực tuyến

Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ.

Giải pháp giám sát trực tuyến
Giám sát & điều khiển

Giải pháp giám sát trực tuyến Tổng quan

Giải pháp giám sát trực tuyến được cấu hình cho Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ.

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, sơ đồ một sợi và bảng dữ liệu được duyệt chuyển yêu cầu Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ thành các định mức, giao diện, phạm vi linh kiện, thử nghiệm, kích thước và hồ sơ giao hàng rõ ràng.

Tham chiếu công bố cho Giải pháp giám sát trực tuyến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn / RS485 / Ethernet / 4G / 24/7. Giá trị công bố xác định nền tảng hoặc cấu hình tham chiếu. Giá trị cuối cùng và bảo đảm theo bảng dữ liệu đã duyệt.

Giám sát liên tục tình trạng máy biến áp bằng cảm biến chọn theo rủi ro như DGA, ẩm trong dầu, nhiệt độ, sứ xuyên, phóng điện cục bộ, OLTC hoặc rung

vị trí, phương pháp lấy mẫu, độ chính xác, tần suất, đường cơ sở và xu hướng quyết định chất lượng chẩn đoán

kết nối, an ninh mạng, lưu trữ, ngưỡng và quản lý cảnh báo được phối hợp với chiến lược bảo trì

chạy thử thiết lập đường cơ sở, xác nhận cảm biến và so sánh dữ liệu từ xa với đo tại hiện trường.

Giải pháp giám sát trực tuyến cần được rà với Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số, Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn và giám sát tình trạng trước khi xem báo giá nhà máy là có thể so sánh.

Ranh giới báo giá của Giải pháp giám sát trực tuyến phải làm rõ Giám sát và truyền thông: điểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì, Cơ sở thiết kế và thử nghiệm: thiết kế và thử nghiệm Giải pháp giám sát trực tuyến theo tiêu chuẩn dự án và thị trường, phụ kiện, đóng gói và hỗ trợ chạy thử cho người mua.

Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọnPhạm vi cảm biến
RS485 / Ethernet / 4GGiao thức truyền thông
24/7Giám sát và truyền thông
phạm vi đo lường Giải pháp giám sát trực tuyến xác định theo đo đếm và điều khiểnPhạm vi đo
00

ĐỘ PHÙ HỢP SẢN PHẨM

Trong mua hàng thực tế, Giải pháp giám sát trực tuyến được đánh giá theo ứng dụng, ranh giới điện, hồ sơ chứng minh, điều kiện giao hàng và giới hạn hiện trường trước khi so giá nhà máy.

01Ứng dụng

Giải pháp giám sát trực tuyến được rà soát cho giám sát tình trạng, lưới điện, hệ thống lưu trữ năng lượng. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ

02Ranh giới điện

So sánh Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số, Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn và Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối trước khi so giá nhà máy.

03Cấu hình

Giải pháp giám sát trực tuyến được cấu hình cho Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ. Xác nhận Cấu hình hệ thống: sơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi và Giám sát và truyền thông: điểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì trước khi phát hành bảng dữ liệu.

04Bằng chứng

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, hãy yêu cầu Bảng dữ liệu đã duyệt for Giải pháp giám sát trực tuyến, Bản vẽ tổng thể for Giải pháp giám sát trực tuyến, Sơ đồ một sợi và sơ đồ nguyên lý for Giải pháp giám sát trực tuyến, Bản vẽ giao diện và đầu nối for Giải pháp giám sát trực tuyến, Danh mục linh kiện for Giải pháp giám sát trực tuyến; hồ sơ phải khớp cấp điện áp, công suất, phụ kiện, kế hoạch thử nghiệm và nhãn máy.

Thiết kế theo cấp điện áp

Trọng tâm kỹ thuật của Giải pháp giám sát trực tuyến

01Nhiệm vụ hệ thống

Giám sát liên tục tình trạng máy biến áp bằng cảm biến chọn theo rủi ro như DGA, ẩm trong dầu, nhiệt độ, sứ xuyên, phóng điện cục bộ, OLTC hoặc rung

02Cơ sở điện

vị trí, phương pháp lấy mẫu, độ chính xác, tần suất, đường cơ sở và xu hướng quyết định chất lượng chẩn đoán

03Giao diện lắp đặt

kết nối, an ninh mạng, lưu trữ, ngưỡng và quản lý cảnh báo được phối hợp với chiến lược bảo trì

04Cơ sở nghiệm thu

chạy thử thiết lập đường cơ sở, xác nhận cảm biến và so sánh dữ liệu từ xa với đo tại hiện trường.

05Ranh giới báo giá

Giải pháp giám sát trực tuyến cần được rà với Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số, Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn và giám sát tình trạng trước khi xem báo giá nhà máy là có thể so sánh.

06Kiểm tra giao hàng

Ranh giới báo giá của Giải pháp giám sát trực tuyến phải làm rõ Giám sát và truyền thông: điểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì, Cơ sở thiết kế và thử nghiệm: thiết kế và thử nghiệm Giải pháp giám sát trực tuyến theo tiêu chuẩn dự án và thị trường, phụ kiện, đóng gói và hỗ trợ chạy thử cho người mua.

07Rủi ro vận hành

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, bộ hồ sơ cần nối Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số, Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn, nhãn máy, báo cáo thử thường xuyên và phiên bản bản vẽ đã duyệt.

08Bằng chứng hồ sơ

Kế hoạch giao Giải pháp giám sát trực tuyến rà kích thước vận chuyển, điểm nâng, hướng cáp, đường vào hiện trường, lưu kho và hồ sơ theo điểm đến.

01

Giải pháp giám sát trực tuyến

01giám sát tình trạng

Giải pháp giám sát trực tuyến được lựa chọn cho giám sát tình trạng. Giám sát liên tục tình trạng máy biến áp bằng cảm biến chọn theo rủi ro như DGA, ẩm trong dầu, nhiệt độ, sứ xuyên, phóng điện cục bộ, OLTC hoặc rung Việc rà soát dự án xác nhận Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số và Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối theo hệ thống cùng hiện trường thực tế.

02lưới điện

Giải pháp giám sát trực tuyến được lựa chọn cho lưới điện. vị trí, phương pháp lấy mẫu, độ chính xác, tần suất, đường cơ sở và xu hướng quyết định chất lượng chẩn đoán Việc rà soát dự án xác nhận Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn và Cấu hình hệ thống: sơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi theo hệ thống cùng hiện trường thực tế.

03hệ thống lưu trữ năng lượng

Giải pháp giám sát trực tuyến được lựa chọn cho hệ thống lưu trữ năng lượng. kết nối, an ninh mạng, lưu trữ, ngưỡng và quản lý cảnh báo được phối hợp với chiến lược bảo trì Việc rà soát dự án xác nhận Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối và Giám sát và truyền thông: điểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì theo hệ thống cùng hiện trường thực tế.

02

Giải pháp giám sát trực tuyến

Phạm vi đoNhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số
Phạm vi cảm biếnCảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn
Giao thức truyền thôngGiao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối
Cấu hình hệ thốngsơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi
Giám sát và truyền thôngđiểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì
Cơ sở thiết kế và thử nghiệmthiết kế và thử nghiệm Giải pháp giám sát trực tuyến theo tiêu chuẩn dự án và thị trường
01Phạm vi đo

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, Phạm vi đo được nêu là Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số. Giám sát liên tục tình trạng máy biến áp bằng cảm biến chọn theo rủi ro như DGA, ẩm trong dầu, nhiệt độ, sứ xuyên, phóng điện cục bộ, OLTC hoặc rung Giá trị đặt hàng được chốt trong bảng dữ liệu đã duyệt cho ứng dụng đã chọn.

02Phạm vi cảm biến

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, Phạm vi cảm biến được nêu là Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn. vị trí, phương pháp lấy mẫu, độ chính xác, tần suất, đường cơ sở và xu hướng quyết định chất lượng chẩn đoán Giá trị đặt hàng được chốt trong bảng dữ liệu đã duyệt cho ứng dụng đã chọn.

03Giao thức truyền thông

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, Giao thức truyền thông được nêu là Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối. kết nối, an ninh mạng, lưu trữ, ngưỡng và quản lý cảnh báo được phối hợp với chiến lược bảo trì Giá trị đặt hàng được chốt trong bảng dữ liệu đã duyệt cho ứng dụng đã chọn.

Giải pháp giám sát trực tuyến: Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ. Giá trị công bố xác định nền tảng hoặc cấu hình tham chiếu. Giá trị cuối cùng và bảo đảm theo bảng dữ liệu đã duyệt.

03

Giải pháp giám sát trực tuyến

01Dữ liệu và truyền thông

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, đánh giá Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số và chế độ giám sát tình trạng. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ Quyết định cuối cùng theo dữ liệu dự án đã duyệt. Giám sát liên tục tình trạng máy biến áp bằng cảm biến chọn theo rủi ro như DGA, ẩm trong dầu, nhiệt độ, sứ xuyên, phóng điện cục bộ, OLTC hoặc rung

02Tích hợp hệ thống

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, đánh giá Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn và chế độ lưới điện. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ Quyết định cuối cùng theo dữ liệu dự án đã duyệt. vị trí, phương pháp lấy mẫu, độ chính xác, tần suất, đường cơ sở và xu hướng quyết định chất lượng chẩn đoán

03Bảo vệ và điều khiển

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, đánh giá Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối và chế độ hệ thống lưu trữ năng lượng. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ Quyết định cuối cùng theo dữ liệu dự án đã duyệt. kết nối, an ninh mạng, lưu trữ, ngưỡng và quản lý cảnh báo được phối hợp với chiến lược bảo trì

04Vận hành và vòng đời

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, đánh giá Cấu hình hệ thống: sơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi và chế độ lưới phân phối thông minh. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ Quyết định cuối cùng theo dữ liệu dự án đã duyệt. chạy thử thiết lập đường cơ sở, xác nhận cảm biến và so sánh dữ liệu từ xa với đo tại hiện trường.

04

Giải pháp giám sát trực tuyến

01Rà soát kỹ thuật

Giai đoạn này kiểm soát Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn cho Giải pháp giám sát trực tuyến. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ Hồ sơ đã duyệt luôn gắn với thiết bị đặt hàng. vị trí, phương pháp lấy mẫu, độ chính xác, tần suất, đường cơ sở và xu hướng quyết định chất lượng chẩn đoán

02Chế tạo và cấu hình

Giai đoạn này kiểm soát Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối cho Giải pháp giám sát trực tuyến. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ Hồ sơ đã duyệt luôn gắn với thiết bị đặt hàng. kết nối, an ninh mạng, lưu trữ, ngưỡng và quản lý cảnh báo được phối hợp với chiến lược bảo trì

03Kiểm tra và thử nghiệm

Giai đoạn này kiểm soát Cấu hình hệ thống: sơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi cho Giải pháp giám sát trực tuyến. Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ Hồ sơ đã duyệt luôn gắn với thiết bị đặt hàng. chạy thử thiết lập đường cơ sở, xác nhận cảm biến và so sánh dữ liệu từ xa với đo tại hiện trường.

07

Giải pháp giám sát trực tuyến

08Tài liệu

Hồ sơ Giải pháp giám sát trực tuyến cần thể hiện Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn; Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối; Cấu hình hệ thống: sơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi; Giám sát và truyền thông: điểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì và gồm Bảng dữ liệu đã duyệt, Bản vẽ tổng thể, Sơ đồ một sợi và sơ đồ nguyên lý, Bản vẽ giao diện và đầu nối cho đúng thiết bị đặt hàng.

01Bảng dữ liệu đã duyệt for Giải pháp giám sát trực tuyến02Bản vẽ tổng thể for Giải pháp giám sát trực tuyến03Sơ đồ một sợi và sơ đồ nguyên lý for Giải pháp giám sát trực tuyến04Bản vẽ giao diện và đầu nối for Giải pháp giám sát trực tuyến05Danh mục linh kiện for Giải pháp giám sát trực tuyến06Kế hoạch kiểm tra và thử nghiệm for Giải pháp giám sát trực tuyến07Báo cáo thường xuyên / FAT for Giải pháp giám sát trực tuyến08Danh sách đóng gói và hồ sơ for Giải pháp giám sát trực tuyến
Nghiệm thu tại nhà máy

Hồ sơ FAT và kế hoạch chứng kiến

Với Giải pháp giám sát trực tuyến, khi dự án yêu cầu FAT, phạm vi kiểm tra, điểm chứng kiến, tiêu chí nghiệm thu và hồ sơ báo cáo được xác nhận trước khi thử nghiệm. Kế hoạch đã thống nhất bám theo Giải pháp giám sát trực tuyến theo dõi nhiệt độ, tải, cảnh báo, quạt, truyền thông và trạng thái từ xa của máy biến áp, với kênh cảm biến, tiếp điểm, giao thức và giao diện tủ.

Phạm vi kiểm traĐiểm chứng kiếnBiên bản thử nghiệm
Xem quy trình FAT
08

Giải pháp giám sát trực tuyến

Chi tiết kỹ thuật

Các câu hỏi về Giải pháp giám sát trực tuyến bao gồm Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số, Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn, điều kiện hiện trường và Bảng dữ liệu đã duyệt for Giải pháp giám sát trực tuyến, Bản vẽ tổng thể for Giải pháp giám sát trực tuyến trước khi gửi RFQ.

Tổng quanCấu hìnhTài liệuYêu cầu dự án
01Dải kỹ thuật công bố cho Giải pháp giám sát trực tuyến là gì?

Giải pháp giám sát trực tuyến: Phạm vi đo: Nhiệt độ, đại lượng điện, trạng thái, cảnh báo và tín hiệu theo thông số; Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn; Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối; Cấu hình hệ thống: sơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi. Giám sát liên tục tình trạng máy biến áp bằng cảm biến chọn theo rủi ro như DGA, ẩm trong dầu, nhiệt độ, sứ xuyên, phóng điện cục bộ, OLTC hoặc rung

02Giải pháp giám sát trực tuyến được cấu hình cho dự án như thế nào?

Giải pháp giám sát trực tuyến: vị trí, phương pháp lấy mẫu, độ chính xác, tần suất, đường cơ sở và xu hướng quyết định chất lượng chẩn đoán Giám sát và truyền thông: điểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì; Cơ sở thiết kế và thử nghiệm: thiết kế và thử nghiệm Giải pháp giám sát trực tuyến theo tiêu chuẩn dự án và thị trường.

03Hồ sơ nào đi kèm Giải pháp giám sát trực tuyến?

Hồ sơ Giải pháp giám sát trực tuyến cần thể hiện Phạm vi cảm biến: Cảm biến nhiệt độ, mức dầu, khí, phóng điện cục bộ, môi trường, cửa và nước theo lựa chọn; Giao thức truyền thông: Giao diện RS485 / lớp Modbus; xác nhận bảng điểm cuối; Cấu hình hệ thống: sơ đồ Giải pháp giám sát trực tuyến phối hợp với bản vẽ một sợi; Giám sát và truyền thông: điểm giám sát Giải pháp giám sát trực tuyến chọn theo kế hoạch bảo vệ và bảo trì và gồm Bảng dữ liệu đã duyệt, Bản vẽ tổng thể, Sơ đồ một sợi và sơ đồ nguyên lý, Bản vẽ giao diện và đầu nối cho đúng thiết bị đặt hàng.

Yêu cầu dự án

Giải pháp giám sát trực tuyến Yêu cầu dự án

Giải pháp giám sát trực tuyến: Công suất, điện áp, số lượng, ứng dụng, điểm đến, điều kiện công trường, tiêu chuẩn, bản vẽ và tiến độ là dữ liệu chính. Phạm vi kỹ thuật đã xác nhận là cơ sở cho engineering, bản vẽ, thử nghiệm, báo giá và kế hoạch giao hàng.

Email WhatsApp